ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

อุปกรณ์รีสตาร์ทเองในขณะที่ใช้แอปกล้องถ่ายรูป

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 11-29-2023 10:20 AM)
405 ยอดวิว
ตัวเลือก
Galaxy A

เราได้รับการยืนยันว่าอาจเกิดข้อผิดพลาดทำให้อุปกรณ์รีสตาร์ทขณะใช้งานแอปกล้องถ่ายรูป เนื่องจากปัญหาซอฟต์แวร์

ขณะนี้เรากำลังเตรียมซอฟต์แวร์เวอร์ชันใหม่เพื่อแก้ไขปัญหาดังกล่าว โปรดอัปเดตซอฟต์แวร์ล่าสุดเวอร์ชันเมื่อพร้อมให้บริการ

[รุ่นที่ได้รับผลกระทบ]

• Galaxy A54
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Max27527
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy A
เน็ต4gหายบ่อยอีกเรื่องครับ a54
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

ลองรีเซ็ตเครือข่ายดูก่อนนะครับ โดยไปที่การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ต - รีเซ็ตการตั้งค่าเครือข่าย - ตั้งค่าใหม่ จากนั้นให้รีสตาร์ทเครื่องแล้วลองใช้งานอีกครั้งนะครับ

0 คำชม
Max27527
ตัวเลือก
Galaxy A
ลองแล้วครับ ลองทุกอย่างแล้ว คืนค่าโรงงานก็แล้ว ซิมเดียวกันเอาไปใช้เครื่องอื่นไม่เป็น แล้วมีอาการแบบนี้หลายคนด้วยครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
jun34
ตัวเลือก
Galaxy A
ทำไมแอปตัวนี้ถูกบล็อกการแจ้งเตือนครีบแถมยังหานจากแกแลคซี่สโตร์ไม่ใช่แค่ตัวนี้มีแอพสโตร์แกแลดซี่หลายตัวเป็นแบบนี้ครับแต่การใช้งานปกติแค่สงสัยครับScreenshot_20231204_194313_Settings_1000000720_1701693794.png
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

เบื้องต้นแนะนำไปที่เมนูการตั้งค่า - แอป - สามจุดบนขวา - รีเซ็ทแอปที่ตั้งค่าไว้ จากนั้นปิด-เปิดเครื่องใหม่ แล้วลองใช้งานดูอีกครั้งครับ

0 คำชม