ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

เซ็ทยังไงครับ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-21-2024 09:13 PM)
13 ยอดวิว
Pe_pea
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
ซัมซุง A05 เซ็ทการใช้ข้อมูลของซิม ใช้เน็ตได้แต่ซิม 1 แต่ซิม 2 ใช้เน็ตไม่ได้ ต้องเซ็ทยังไงครับ?
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Zodia
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy A
เวลาใช้เน็ตจะสามารถเลือกใช้ได้แค่ทีล่ะ Sim ครับ ถ้าใช้ sim 1 อยู่จะเปลี่ยนไปใช้ Sim 2 ให้เช้าที่
ตั้งค่า > การเชื่อมต่อ > ตัวจัดการ Sim > กดที่ข้อมูลมือถือ แล้วเลือกว่าจะใช้เน็ตจาก sim 1 หรือ sim 2 เลยครับ
Pe_pea
ตัวเลือก
Galaxy A
ลองละครับ แต่มันไม่ขึ้นว่าใช้ได้น่ะครับ เป็นซิมทรู แต่ซืมหนึ่งเป็นเอไอเอสใช้ได้น่ะครับ ผมก็งงอยุ่ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

ใช้งานไม่ได้ระบบขึ้นแจ้งเตือนว่าอย่างไรครับ ลองนำซิมอื่นมาลองใส่ที่เครื่องดูก่อนนะครับว่าพบอาการเดียวกันหรือไม่ครับ

Pe_pea
ตัวเลือก
Galaxy A
ไม่ขึ้นอะไรเลยครับ คือใช้เน็ตไม่ได้เลย ผมจะลองเปลี่ยนถาดซิมดูครับ คือเอาซิมเอไอเอสใส่แทนดู ถ้าไม่ได้อีก คงต้องไปศูนย์ทรูครับ ขอบคุณนะครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

ลองรีเซ็ตเครือข่ายดูก่อนนะครับ โดยไปที่การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ต - รีเซ็ตการตั้งค่าเครือข่าย - ตั้งค่าใหม่ จากนั้นให้รีสตาร์ทเครื่องแล้วลองใช้งานอีกครั้งนะครับ

หากยังพบอาการเดิม แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

Pe_pea
ตัวเลือก
Galaxy A
ขอบคุณครับ
0 คำชม