ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

แบตหมดเร็ว A53

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 07-02-2022 07:59 PM)
1519 ยอดวิว
koHthee
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
A53 5g แบตไหลเป็นน้ำตกเลย ใครเป็นบ้าง ปิด5g แล้วก็ยังหมดเร๋ว
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy A

เบื้องต้นแนะนำ ปิดแอปพลิเคชั่นที่ไม่ได้ใช้งานทั้งหมดก่อนครับผม

armchange
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
แบตตั้ง 5000 เลยไม่ใช่หรอครับ แบตหมดเร็วนี่ยังไง แค่ไหน
koHthee
ตัวเลือก
Galaxy A
ดูหนังnetflix 40 นาทีลดไป10%
ตัวเลือก
Galaxy A

ลองให้ช่างเช็คเครื่องให้ก่อนดีกว่านะครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

koHthee
ตัวเลือก
Galaxy A
เป็นเครื่องใหม่ครับ แบตยังขึ้นว่ากำลังเรียนรู้การใช้งาน ถ้าเรียนรู้เสร็จแล้วมันจะจัดการพลังงานดีขึ้นไหมครับ
0 คำชม
KVYoung
Active Level 7
ตัวเลือก
Galaxy A
ของผม.. ถ้าเปิดหนังเลือกความละเอียด เป็น 4K แบตฯก็จะลดประมาณนี้.. เหมือนกัน.. ครับ
koHthee
ตัวเลือก
Galaxy A
ปิด5g ด้วยไหมครับ
0 คำชม
KVYoung
Active Level 7
ตัวเลือก
Galaxy A
ผม.. เปิด 5G ออโต้.. ไว้ตลอดเวลา.. ครับ
koHthee
ตัวเลือก
Galaxy A
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองอีกสัก2-3 วัน ถ้ายังไม่ดีขึ้นเดี๋ยวผมจะเข้าศูนย์ดูครับ