ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

ไม่ประทับใจการไม่รองรับ Application เพื่อ Fonts เมื่อ Update Software Ver.10

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-13-2020 10:16 PM)
400 ยอดวิว
Rcytssn
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
ปกติจะไม่ค่อยชอบ Font ของทาง Samsung สักเท่าไหร่ เลยต้องพึ่ง Application ทาง Playstore ช่วยเสริม เพื่ออำนวยความสะดวกในการใช้งานเพิ่มเติม เพิ่งอัพเดต Software เป็น Ver.10 เมื่อไม่นานมานี้ แล้วดูเหมือนว่าระบบ Software ของ Samsung ที่พัฒนาสูงขึ้นจะไม่รองรับ Application เพื่อ Font ที่ใช้งานอยู่ อันนี้ขึ้นอยู่กับทางผู้พัฒนาตัว App ที่เราใช้งานอยู่ หรือว่าขึ้นอยู่กับทางระบบของ Samsung ที่ต้องปรับปรุงให้ตัว App และระบบสามารถทำงานร่วมกันได้เหมือนเดิมคะ รบกวนให้ความรู้ด้วยค่ะ / ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

image

page.ForumTopicPage.replies-count.text
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy A

เนื่องจากทาง Samsung จับมือกับ Flipfont จัดการเรื่องฟอนต์ในตัวเครื่อง ทำให้ไม่สามารถลง Font นอก Galaxy Store ได้ครับ 

Rcytssn
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy A
ขอบคุณที่ให้ความรู้ค่ะ อยากใช้ Font น่ารักๆนอกเหนือจากที่มี Flipfont มากเลยค่ะ ปกติชอบอ่านคอนเท้นต์ Font บางตัวที่เคยใช้ทำให้มีความรู้สึกอยากอ่านเยอะๆ
0 คำชม
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Galaxy A
ช่วงนี้ฟอนต์เริ่มลง Galaxy Store เรื่อย ๆ ละครับ
0 คำชม