ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

A55 5G ซื้อ12เมษา ล่าสุดไมค์พัง ไม่โอเคมากๆ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-03-2024 08:19 PM)
125 ยอดวิว
namfon888
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy A
A55 5G ซื้อ12เมษา ล่าสุดไมค์พัง ไม่โอเคมากๆ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy A

หากพบอาการผิดปกติจากตัวเครื่อง รบกวนให้ช่างตรวจสอบจากตัวเครื่องเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ

0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy A

หากพบอาการผิดปกติจากตัวเครื่อง รบกวนให้ช่างตรวจสอบจากตัวเครื่องเพื่อความถูกต้องและชัดเจน แนะนำให้ติดต่อศูนย์บริการโดยสามารถค้นหาสาขาที่สะดวกได้จาก http://www.samsung.com/th/support/servicelocation ครับ

0 คำชม
namfon888
ตัวเลือก
Galaxy A
เรียบร้อยรอนัดเข้าซ่อม แต่เราแค่เสียใจย้ายแบรนมาหลังจากที่ไม่ได้ใช้นานมีปัญหาละ
0 คำชม
ttoeytraveller
Active Level 7
ตัวเลือก
Galaxy A
เซงเลยครับ อย่างน้อยถ้าเข้าศูนย์ แล้วซ่อมแล้ว อยู่ในประกันก้ยังโอเคครับ ฟาดเคราะห์ 🥲
0 คำชม
namfon888
ตัวเลือก
Galaxy A
ยังอยู่ในประกันคะ แต่เราไม่ค่อยโอเคเลยคะ พึ่งใช้งานได้ซ่อมแล้ว😔😔
ttoeytraveller
Active Level 7
ตัวเลือก
Galaxy A
เข้าใจเลยครับบ เซงแทนนน 🥲 แต่ขอให้ซ่อมกลับมาใช้งานได้ไวๆ นะครับ
namfon888
ตัวเลือก
Galaxy A
ขอบคุณนะคะ😊
porzaindy007
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy A
ซีพียู exynos เป็นซีพียูที่มีปัญหาเรื่องความร้อน ทำให้เครื่องไม่ทนเหมือนซีพียูอื่น ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็จะมีปัญหาเรื่องสัญญาณเน็ต มาๆหายๆ ไม่สเถียร เหมือน ซีพียูรุ่นอื่น ผมเคยใช้มารอบหนึ่งบอกเลยว่าเข็ด ต่อให้เป็นรุ่นใหม่ปัญหาเรื่องความร้อนผมว่ายังมีผลต่อเครื่องสูงอยู่ ใช้ไปได้ไม่นานจะทำให้เครื่องพังไว ไม่ทนครับ
0 คำชม
Boblee2527
ตัวเลือก
Galaxy A
นี่แหละคือเหตุผลที่ผมเลือก A34 ตอน 54 ออกมาและก็ไม่เอา A35 และ A55 อีกเลยถึงจอติ่งแต่การใช้งานบอกเลย อีซีนอสเทียบไม่ติดความลื่นไหลของ A34 ถึงไม่ใช่ snap แต่มันคือ Dimen 1080 ซึ่งยังดีกว่า อีนอสคนละเรื่องเลยครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็รอ ซัมซุงเอา snap มายัดซีรี่ A แต่ผมว่ายากละ เขาอยากใช้ชิปเขา ต่อไปก็ขายยากเพราะปัญหาเยอะจริงๆ