ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

แคปหน้าจอแบบยาว หายไปไหน?

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-21-2023 11:15 PM)
178 ยอดวิว
ai2004
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Photos
เราใช้เครื่องใหม่แล้วไม่รู้ว่าแคปหน้าจอแบบยาวมันทำไม่ได้แล้วหรอคะ เสียดายมากมันสะดวกสุดๆ

รูปนี้จากเครื่องเก่า A71

image

อันนี้ A73 ค่ะ 
image

#แคปหน้าจอ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก

แอดมินขออนุญาตสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ ทุกแอปพบอาการลักษณะเดียวกันหรือไม่ครับผม

0 คำชม
ai2004
Beginner Level 3
ตัวเลือก
ของเครื่อง A73 แคปที่ไหนก็ไม่มีตัวเลือกแบบรูปแรกเลยค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก

เบื้องต้นแอดมินแนะนำให้ตรวจสอบอัปเดตซอฟต์แวร์ และแอปทั้งจาก Play Store และ Galaxy Store ให้เป็นเวอร์ชันปัจจุบันทั้งหมดครับ จากนั้นกดปุ่ม Power พร้อมกับปุ่มลดเสียงค้างไว้มากกว่า 7 วินาที เพื่อให้เครื่องรีบูทใหม่ ทดลองใช้งานอีกครั้งครับผม