ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

กล้องไม่โฟกัส

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 02-14-2024 04:06 PM)
86 ยอดวิว
Evo1enightz
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
ทำไมกล้องหลังS21 ultraมันไม่ค่อยโฟกัสเลยอะ เป็นเฉพาะ×1อย่างเดียว เลนซ์อื่นๆใช้ได้ปกติ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

ลองไปที่ กล้อง - รูปฟันเฟือง - ตั้งค่าใหม่ แล้วรีสตาร์ทเครื่องดูก่อนครับ หากยังพบอาการเดิม แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
Mickey_Mouse
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
แนะนำให้ลองเอาไปเช็คที่ศูนย์ซ่อมครับ เพราะอาจเป็นที่ตัวกาวยึดชุดกล้องเสื่อมทำให้เลนส์ข้างในขยับไปมาได้ เพราะเพิ่งไปเปลี่ยนกาวฝาหลังมาครับ และช่างเช็คไปถึงกาวชุดกล้องด้วยเลยได้เปลี่ยนทั้ง2 อาการกล้องเลนส์1Xที่โฟกัสหลุดบ้างติดบ้างก็หายไปด้วยครับ
0 คำชม
Evo1enightz
ตัวเลือก
Galaxy S
เสียค่าเปลี่ยนไปเยอะมั้ยครับ55
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S
รวมค่าช่างแล้วอยู่ที่740บาทครับ
0 คำชม
Evo1enightz
ตัวเลือก
Galaxy S
ที่ผมมองจากภายนอกตอนนี้คือเหมือนเลนซ์ไม่ตรงรูข้างหลังด้วยซ้ำ555
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S
ถ้าอย่างงั้นน่าจะอาการเดียวกันครับ ส่งซ่อมก็กลับมาเป็นปกติ ยังไงUpdateหลังซ่อมด้วยนะครับ
0 คำชม