ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

อยากลบ Bixby ทิ้งครับ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-01-2021 01:22 PM)
808 ยอดวิว
Apichet
Active Level 4
ตัวเลือก
Galaxy S
เพื่อนๆ ใช้ Bixby ทำอะไรได้บ้างครับ 
ผม นึกไม่ออกเลย รู้สึกว่ามันไร้ประโยชน์มากๆ 

บางครัังเวลาเรียนออนไลน์ เปิดลำโพง จู่ๆ Bixby ก็เด้งขึ้น บางครั้งใช้งานแอปบางแอป มันก็เด้งขึ้นมา รำคาญมากๆครับ 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

ลูกค้าใช้งานรุ่นใดครับ เบื้องต้นแนะนำปิด bixby โดยสามารถดูวิธีการตั้งค่าได้ที่ https://www.samsung.com/th/support/mobile-devices/galaxy-note-8-how-can-i-disable-the-bixby-feature/ ครับ

D_duck
ตัวเลือก
Galaxy S
คือ อยาก ลบ ไม่ได้ อยาก ปิด มันไม่ลองรับ ภาษาไทย จะะอา มันไว้ ทำไม
0 คำชม
khunthongpro
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมอีกแล้วครับ ผมต้องการดาวโหลดครับ
0 คำชม
Maxwill
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมปิดไว้นะ แต่เครื่องผม s10e มันมีปุ่ม bixby แยกไว้ด้านซ้ายของเครื่อง ปัจจุบันตั้งค่าให้เป็นการเปิด-ปิดไฟฉาย
0 คำชม
Apichet
ตัวเลือก
Galaxy S
โอ้ว มันตั้งได้ใช่ไหมฮะ
0 คำชม
Ss789
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
น้อนน่ารักดีออกครับ นานๆคุยที