ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

S22 ULTRA ชาร์จนานกว่าปกติ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-01-2024 11:56 AM)
125 ยอดวิว
dONimAru
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
ผมชาร์จแบตฯ ด้วย Super fast charge ตามปกติ แต่สังเกตว่า 2-3 วันมานี้ มันชาร์จนานกว่าปกติมากๆ ครับ อย่างเมื่อคืน ผมชาร์จตอน 4 ทุ่ม ซึ่งหน้าจอก็จะแจ้งว่า ใช้เวลา 1 ชม. 5 นาที จะเต็ม มันก็จะราวๆ ห้าทุ่ม ไม่เกินเที่ยงคืน ราวๆ นี้
แต่ปรากฏว่า มันเต็ม ตอนตี 1 ครึ่ง ใช้เวลาชาร์จ 3 ชม. ครึ่ง
มันผิดปกติที่แบตฯ หรือตัวหัวชาร์จครับ?
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

แอดมินสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ เบื้องต้นลูกค้าใช้งานเป็นหัวชาร์จ และสายชาร์จซัมซุงหรือไม่ครับ

0 คำชม
dONimAru
ตัวเลือก
Galaxy S
สายชาร์จ samsung ครับ แต่หัวชาร์จของแบรนด์อื่นครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

เบื้องต้นแอดมินแนะนำให้ใช้หัวชาร์จซัมซุงนะครับ หรือเอาเครื่องเข้าศูนย์บริการให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบให้ครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการเช็คสาขาได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
porzaindy007
Active Level 6
ตัวเลือก
Galaxy S
หลักๆเป็น ที่สภาพอาการที่ร้อนจัดทำให้ชาร์จแบตเข้าช้า คุณลองชาร์จช่วงเช้าช่วงที่อากาศ อุณหภูมิต่ำดูครับมันจะชาร์จเข้าเร็วขึ้นตามปกติ
dONimAru
ตัวเลือก
Galaxy S
โอ้วววว ขอบคุณครับ เพราะหัวชาร์จ สายชาร์จ เป็นเหมือนเดิมทุกอย่าง ใช้ตั้งแต่ซื้อ S22 มา มันก็น่าจะปกติ แต่อากาศ อาจมีผลให้ไม่ปกติ ขอบคุณครับ
ตัวเลือก
Galaxy S
นอกนั้นปิดแรมพลัส เพื่อลดความร้อนของตัวเครื่องช่วย
ตัวเลือก
Galaxy S
ความร้อนจากสภาพอากาศและความร้อนจากการชาร์จส่งผลทำให้แบตชาร์จขึ้นช้าครับ
ตัวเลือก
Galaxy S
เพิ่ม เติมอิกนิดลองซื้อหัวชาร์จซัมซุงมาใช้ดูครับเพื่อจะเร็วขึ้นการเดิมในกว่าชาร์จไฟ มีขายในแอปช้อปปิ้งและลาซด้า สำหรับหัวชาร์จซัมซุง ซื้อจากร้าน banana it ได้ของแท้ตรงปกครับ