ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

S22 Ultra เวอร์ชั่นล่าสุด เครื่องร้อนมาก แบตหมดไว

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-12-2022 02:00 PM)
4181 ยอดวิว
TutaK
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
ตอนนี้ตัวเครื่องอัพเดทเวอร์ชั่นล่าสุดเครื่องร้อนมาก
แบตเตอร์หมดไวมากๆ หมดไวกว่าตอนซื้อใหม่ๆอีก

อยากให้ออกอัพเดทเรื่องแบตเหมือนฝั่งไอโฟนด้วย
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy S

เบื้องต้น แอดมินแนะนำให้ ปิดแอปทั้งหมดที่ไม่ได้ใช้งานครับผม

0 คำชม
TutaK
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy S
ปิดทุกแอพเลยครับ และการทำงานเบื้องหลังปิดไว้หมดเลยครับ ปิดไว้แทบทุอย่างเลยครับ
ตัวเลือก
Galaxy S

เบื้องต้นแนะนำให้ลองรีเซ็ทการตั้งค่าก่อนครับ กลับไปใช้การตั้งค่าเดิมจากโรงงานทั้งหมด วิธีการให้เข้าไปที่ การตั้งค่า - การจัดการทั่วไป - รีเซ็ท เลือก ตั้งค่าใหม่ และ รีเซ็ทการตั้งค่าการเข้าใช้งาน จากนั้นรีสตาร์ทเครื่องครับ (ข้อมูลไม่หาย) แล้วลองใช้งานใหม่ครับ

jekyticha
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
ร้อนเหมือนกันเลยแบตหมดไวจริง ทั้งที่เพิ่งซื้อได้ไม่ถึง2เดือนเลย
ตัวเลือก
Galaxy S

แนะนำให้ลองปิดแอปที่ไม่ใช้งานดูก่อนนะครับว่าดีขึ้นหรือไม่ โดยการกดปุ่มซ้ายล่างแล้วปิดแอปครับ เพราะบางทีอาจจะมีการเปิดแอปค้างไว้ แล้วแอปยังรันอยู่เลยทำให้เครื่องร้อนและแบตเตอรี่หมดเร็วได้นะครับ

0 คำชม
Klao999
ตัวเลือก
Galaxy S
เครื่องร้อนมาก ซื้อมายังไม่ถึงเดือนปิดทุกแอปแอปเบื้องหลัง รีเซ๊ตละไม่กี่วันร้อนอีกตามเคย
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
Klao999
ตัวเลือก
Galaxy S
ไม่ถึงเดือนให้เข้าศูนย์อืมมม คุณน่าจะแก้ปัญหาเรื่องการอัพเดทนะ
ตัวเลือก
Galaxy S

หากทำการปิดแอปและรีเซ็ตแล้วยังพบอาการเดิมก็ต้องให้ช่างตรวจสอบดูก่อนนะครับ หลังติดต่อศูนย์บริการแล้วไม่ได้รับความสะดวกอย่างไรสามารถแจ้งแอดมินเข้ามาได้เลยครับ

0 คำชม