ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

หน้าจอแสดงข้อผิดพลาด (ไม่พอดีหรือเอียง) เมื่อเรียกใช้วิดเจ็ต 'การโทรล่าสุด' บนหน้าจอนอกของ Flip5

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 08-16-2023 09:59 AM)
7965 ยอดวิว
ตัวเลือก
Galaxy Z

วิดเจ็ต 'การโทรล่าสุด' บนหน้าจอนอกอาจทำงานไม่ถูกต้อง หากเลือกแอป 'โทรศัพท์' ในวิดเจ็ตตัวเรียกใช้งานจาก Good Lock

โปรดใช้วิดเจ็ต 'การโทรล่าสุด' บนหน้าจอหน้านอกอีกครั้งหลังจากปิดใช้งาน (ยกเลิกการเลือก) แอป 'โทรศัพท์' ในวิดเจ็ตตัวเรียกใช้งานของ Good Lock

* วิดเจ็ต 'การโทรล่าสุด': การตั้งค่า > หน้าจอปก > วิดเจ็ต > 'การโทรล่าสุด'

* แอป 'โทรศัพท์' : Good Lock > MultiStar > I ♡ Galaxy Foldable > Launcher Widget > ปิดใช้งาน (ยกเลิกการเลือก) แอป 'โทรศัพท์'

[การแก้ไขผ่านแอป Good Lock]

- แอป 'โทรศัพท์' ถูกลบออกจากวิดเจ็ตที่เรียกใช้งานจาก Good Lock หลังจากการอัปเดตแอป Good Lock (ตั้งแต่ 18 ส.ค. : โดยประมาณ)

W33 - FAQ1.png

page.ForumTopicPage.replies-count.text
โคแนน
Active Level 1
ตัวเลือก
Galaxy Z
สรุปคือ ไม่ให้ ใช้แอปโทรศัพท์ ในวิดเเจ็ต Good Lock เพื่อให้ วิดเก็ตการโทร ที่จอนอก ทำงานปกติ
ตัวเลือก
Galaxy Z

ใช่ครับ เนื่องจากแอป 'โทรศัพท์ถูกลบออกจากวิดเจ็ตที่เรียกใช้งานจาก Good Lock หลังจากการอัปเดตแอป Good Lock ครับ

โคแนน
ตัวเลือก
Galaxy Z
มีอีกปัญหานึงครับ ขณะใช้จอนอกรับสาย หากเชื่อมต่อกับนาฬิกาบลูทูธอยู่ การรับสายจากจอนอกจะไม่เป็น speaker phone แต่ถ้าไม่เชื่อมต่อนาฬิกาบลูทูธจะเป็น speaker phone ปกติตรงนี้พอจะแก้ไขอะไรได้ไหมครับ
ตัวเลือก
Galaxy Z

สอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่าลูกค้าเชื่อมต่อกับ Galaxy Watch รุ่นใดครับ

โคแนน
ตัวเลือก
Galaxy Z
ตอนนี้เชื่อมกับ huawai watch Gt 3 pro ครับ
ตัวเลือก
Galaxy Z

แอดมินรบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อส่งเรื่องประสานงานไปทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องติดต่อกลับแนะนำเพิ่มเติมครับ
- ชื่อนามสกุล
- เบอร์ติดต่อ

แอดมินแนะนำให้ลูกค้าส่งข้อมูลดังกล่าวมาทางช่องทาง inbox Fanpage ของ Samsung ที่ link นี้ได้เลยครับ https://web.facebook.com/SamsungThailand/ โดยเลือกหัวข้อ "สอบถามและช่วยเหลือ" และจับภาพหน้าจอแชทที่มีการ Inbox มาขอข้อมูลแนบมาด้วยครับ

โนเนม
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Z
Good Lock แอปโทรศัพท์ก็ไม่สามารถใช้งานที่จอนอกได้แล้วถูกต้องไหมคะ
ตัวเลือก
Galaxy Z

ใช่ครับ แอป 'โทรศัพท์ถูกลบออกจากวิดเจ็ตที่เรียกใช้งานจาก Good Lock หลังจากการอัปเดตแอป Good Lock ครับ

DK0943100042
ตัวเลือก
Galaxy Z
ไปรษณีย์ ข้อมูลข่าวสารขนอม หมายเลขของใช้ไม่ใด้เพราะกำลังคนใช้อยู่กรุณาติดต่อ191-1669-1668-1400-1600*100*191 (41143)เจ้าของบัตรต้องมีบัตร+66นะค่ะ
0 คำชม