ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

แยกข้อความ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-19-2023 03:58 AM)
160 ยอดวิว
touchakornz
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Others

image

มันแยกข้อความภาษาไทยได้ไหมคะต้องไปตั้งค่าตรงไหน หรือว่ายังไม่รองรับภาษาไทย 

แต่ Bixby vision โหมดข้อความก็รองรับภาษาไทยแล้วนะ ก็เลยงงว่าทำไมฟังชั่นนี้ถึงแยกภาษาไทยไม่ได้
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Others

ท่านใช้งานฟังก์ชันดังกล่าวผ่านแอปแกลเลอรี่หรือไม่ครับผม หากใช่ แอดมินแนะนำให้ทดลองเปลี่ยนเป็นภาพอื่นที่มีภาษาไทยพบอาการเดียวกันหรือไม่ครับ

touchakornz
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Others
ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยอ่านภาษาไทยได้เลยค่ะ แต่พอเป็น Galaxy s10 ที่เป็น one ui 4.1 กลับสามารถอ่านภาษาไทยได้
อาจจะเป็นที่ตัวฟีเจอร์ยังไม่รองรับภาษาไทย เพราะฟีเจอร์นี้มีการปรับปรุงมาใน one ui 5 ให้สามารถอ่านข้อความในภาพ จาก App Gallery โดยตรงScreenshot_20230519_121209_Samsung capture.jpgScreenshot_20230519_121351_Gallery.jpg
0 คำชม