ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

USB Tethering ปล่อยเน็ตเข้าคอมผ่านสาย USB

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-28-2019 09:14 PM)
4690 ยอดวิว
JsChomchoey
Active Level 8
ตัวเลือก
Others
สายแลนก็ไม่มี ไวไฟก็รับไม่ได้ จะใช้เน็ตในคอมฯ ยังไงดีเนี่ย!!

image

สวัสดีครับ ช่วง Samsung Daily Trick By James นะครับ😃 ช่วงที่จะมาแนะนำเทคนิคการใช้โทรศัพท์ Samsung นะครับ

image

USB Tethering แค่ต่อโทรศัพท์เข้ากับคอมฯ โดยใช้สาย USB Data เพียงเท่านี้ก็สามารถปล่อยอินเทอร์เน็ตเข้าคอมพิวเตอร์ได้แล้ว วิธีการก็ไม่ยากครับ มาลองกันเลย!!

Step by Step
  • 1 ต่อสาย USB จากโทรศัพท์เข้าคอมพิวเตอร์
1.1 ในส่วนนี้บางเครื่องอาจจะยังมองไม่เห็นมือถือ(ไม่มีไดรเวอร์) ให้ทำการลงโปรแกรม Samsung Smart Switch โหลดได้จากที่นี่เลย

• 2 เข้าตั้งค่า
image

• 3 การเชื่อมต่อ
image

• 4 ฮอตสปอตมือถือและการแชร์อินเทอร์เน็ต

image

• 5 กดเปิดการเชื่อมโยงเครือข่ายด้วย USB
image

เพียงเท่านี้ก็สามารถปล่อยอินเทอร์เน็ตเข้าคอมพิวเตอร์ได้แล้ว เย้!🎉

วิดีโอ
ทั้งนี้ไม่ใช่แค่ปล่อยจากสัญญาณอินเตอร์เน็ต Cellular เข้าคอมพิวเตอร์ได้อย่างเดียว สามารถใช้โทรศัพท์ในการรับ Wi-Fi แล้วต่อเข้าคอมพิวเตอร์โดยใช้สาย USB Data ก็ได้ เจ๋งไปเลยใช่มั้ยครับบ😲

ครั้งหน้าจะมีทริกอะไรมาแนะนำ ติดตามไว้ได้เลยครับ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
Atipat
Active Level 4
ตัวเลือก
Others
👍
tgurutihruiitio
Active Level 3
ตัวเลือก
Others
tehrufhujd
0 คำชม