ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

มีเครื่องชั่งน้ำหนัก จะเชื่อมต่อให้บันทึกค่าลงใน Health ได้มั้ยครับ

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 05-30-2023 09:59 AM)
856 ยอดวิว
DarkMai
Active Level 4
ตัวเลือก
Wearables

มีเครื่องชั่งน้ำหนักของยี่ห้อนึง ใช้Health เชื่อมต่อได้  จะเชื่อมต่อให้บันทึกค่าลงใน Health อัตโนมัตได้มั้ยครับ 

page.ForumTopicPage.replies-count.text
Paocream
Active Level 1
ตัวเลือก
Wearables
ที่เคยใช้เป็น Mi Scale 2 ครับ
0 คำชม
DarkMai
ตัวเลือก
Wearables
ตั้งค่ายังไงครับ ผมregister ใน samsung health แล้ว แต่ตอนชั่ง น้ำหนักก็ยังไม่ไปบันทึกที่แอปครับ
0 คำชม
Paocream
Active Level 1
ตัวเลือก
Wearables
ของผมอาจจะไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องนะครับ แต่วิธีที่ผมทำแล้วบันทึกได้คือ
1. เชื่อมต่อ Bluetooth กับตาชั่ง
2. เข้า App samsung health รอไว้
3. ขึ้นชั่งน้ำหนัก พอตัวเลขบนตาชั่งวิ่ง แล้วค่อยกด body composition
ถ้าบันทึกสำเร็จตัวเลขน้ำหนักบนจอมือถือจะกระพริบ แต่บางครั้งน้ำหนักจะไม่ขึ้นในแอพทันที ต้องรอสักสองสามนาทีถึงจะบันทึกครับ
DarkMai
ตัวเลือก
Wearables
ขอบคุณครับ เด่วลองดูครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

ขึ้นอยู่กับตัวอุปกรณ์เสริมที่ใช้งานนะครับว่าสามารถซิงค์ข้อมูลได้หรือไม่ แล้วซิงค์ผ่านอะไรนะครับผม

DarkMai
ตัวเลือก
Wearables
อยากให้ น้ำหนักที่เราชั่งไปขึ้นที่samsung health ครับ ใช้ mi scaleครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

ขึ้นอยู่กับตัวอุปกรณ์เสริมที่ใช้งานนะครับว่าสามารถซิงค์ข้อมูลได้หรือไม่ แล้วซิงค์ผ่านอะไร ลองเช็คที่ตัวอุปกรณ์ที่ใช้งานดูก่อนนะครับผม

0 คำชม
youneverwalkalone
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Wearables
ผมใช้ app ทั้งหมด 4 ตัวครับ ตัวที่ 1 คือ Zepp Life กับ google fit ตรงนี้ให้เชื่อมทั้ง 2 app เข้าหากันก่อนผ่านบัญชี google จากนั้นใช้โปรแกรมตัวที่ 3 ชื่อ health sync ให้เข้าไปตั้งค่าเชื่อมบัญชี google fit เข้ากับ Samsung health
ให้เชื่อมต่อ mi scale เข้ากับโปรแกรม sepp life ก่อน แล้ววางโทรศัพท์ไว้ที่พื้นหน้าเครื่องชั่ง แล้วชั่งน้ำหนักตามปกติถ้าเชื่อมต่อกันแล้วเวลาขึ้นชั่งน้ำหนักสเกลในโปรแกรม set ไว้จะขึ้นตรงกับที่หน้าเครื่องชั่งครับ จากนั้นข้อมูลจะวิ่งไปที่ samsung health ถ้าไม่ขึ้นให้เข้าไปที่โปรแกรม health sync แล้วกดซิงค์ครับ วิธีนี้ผมก็อ่านมาจากอินเตอร์เน็ตจากผู้รู้อีกท่านนึงครับแต่ผมจำไม่ได้ถ้าเอามาจากไหน
0 คำชม
DarkMai
ตัวเลือก
Wearables
ขอบคุณครับ แค่ss health ให้registerพอขึ้นชั่งมันก็บันทึกให้ครับ แต่ก่อนผมก็ใช้ zeppครับ ตอนนี้เอาออกแล้วครับ
0 คำชม