ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Fit 3 ไม่สั่นแจ้งเตือน

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 04-26-2024 03:10 PM)
42 ยอดวิว
dONimAru
Active Level 1
ตัวเลือก
Wearables
ใช้มาสักพักครับ ตอนเช้านี้ พบเจอว่า Line เด้ง ตามปกติ แต่ Fit 3 ไม่สั่นแจ้งเตือน แม้ว่าจะลองใช้ find my band ก็ยังไม่สั่น ต้องแก้อย่างไรครับ?
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Wearables

ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติหรือไม่ครับ

0 คำชม
dONimAru
ตัวเลือก
Wearables
ปกติครับ พึ่งสังเกตว่า ตอนเช้า สวมนาฬิกาแล้ว มือถือไลน์ดัง แต่ตัว Fit ไม่สั่นแต่อย่างใด
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

ลองเช็คในแอป Wearable ดูก่อนนะครับว่าได้เปิดการแจ้งเตือนไว้แล้วหรือยังครับ 

0 คำชม
dONimAru
ตัวเลือก
Wearables
เปิดหมดแล้วครับ แม้ว่าผมจะใช้โหมดค้นหานาฬิกา มันก็ไม่สั่นครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

ลองยกเลิกการเชื่อมต่อจากนั้นให้ลองเชื่อมต่อใหม่ดูครับ หากยังไม่ได้อีกแนะนำให้ลองรีเซ็ตนาฬิกา จากนั้นให้ลองใช้งานใหม่ครับ

0 คำชม
dONimAru
ตัวเลือก
Wearables
ผมลอง factory reset แล้วครับ เหมือนเดิมเลย 😭😭😭
0 คำชม
ตัวเลือก
Wearables

แนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์บริการเพื่อให้ช่างเช็คเครื่องให้โดยละเอียดครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION ครับ

0 คำชม
dONimAru
ตัวเลือก
Wearables
ครับ ขอบคุณครับ
0 คำชม