ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

nana

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 06-05-2022 08:30 PM)
45 ยอดวิว
Namo0909
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
เชื่อมต่อ s pen ไม่ได้ต้องทำอย่างไรคะ
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Note

1.แนะนำถอดและเก็บปากกา S Pen กลับไปในช่องเก็บปากกาที่ตัวเครื่องใหม่อีกครั้ง
2. ปล่อยทิ้งไว้ ประมาณ 3 นาที เพื่อทำการชาร์จไฟที่แบตเตอรี่ใน S Pen
3. ทำการรีเช๊ตการเชื่อมต่อใหม่ จากเมนู การตั้งค่า > คุณสมบัติขั้นสูง > S Pen > การควบคุมโดยไม่แตะ > แตะจุดสามจุด เลือก "รีเช๊ต S Pen ครับผม 

0 คำชม
Namo0909
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy Note
ลองทำแล้ว ขึ้นว่าไม่สามารถเชื่อมต่อได้ค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Note

หากยังคงไม่สามารถเชื่อมต่อได้ แนะนำทำการจองคิวบริการล่วงหน้าให้ เพื่อนำตัวเครื่องและปากกาไปตรวจสอบที่ศูนย์บริการซัมซุงได้ครับ  แอดมินแนะนำติดต่อศูนย์บริการลูกค้าสัมพันธ์ Samsung Customer Service ได้ที่หมายเลข 1282 หรือ Live Chat https://samsung-livechat.sprinklr.com/seao/th/index.html ได้ตลอด 24 ชั่วโมง เจ้าหน้าที่จะตรวจสอบและให้คำแนะนำเพิ่มเติมครับผม

0 คำชม