ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

หลังจากอัปเดต โทรศัพท์จะไม่ทำงานด้วยจากการสัมผัสและบังคับให้ปิดหน้าจอหลัก

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-20-2023 12:58 PM)
13812 ยอดวิว
ตัวเลือก
Galaxy S

เราได้รับการยืนยันว่ามีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นจากการไม่ทำงานกับการสัมผัสและเกิดการบังคับปิดหน้าจอหลักหลังจากอัปเดต Launcher v15.0.05.005 บนอุปกรณ์ที่ได้รับการอัปเดตเป็น Android 14 เวอร์ชันเบต้าบางเวอร์ชัน

เพื่อแก้ไขปัญหานี้ โปรดอัปเดตด้วยเวอร์ชันซอฟต์แวร์ที่เปิดอย่างเป็นทางการ ผ่านเมนูการอัปเดตบนอุปกรณ์

หากไม่สามารถอัปเดตอุปกรณ์บนอุปกรณ์ได้ โปรดไปติดต่อศูนย์บริการที่ใกล้ที่สุดเพื่อขอรับการช่วยเหลือ

*ขั้นตอน:

แผงด่วน (ปัดลงจากด้านบนของหน้าจอ) > การตั้งค่า > อัปเดตซอฟต์แวร์ > ดาวน์โหลดและติดตั้ง > ตรวจสอบและอัปเดตด้วยเวอร์ชันล่าสุด

[รุ่นที่ได้รับผลกระทบ]

- Galaxy S23 series ที่ติดตั้ง Android U OS เวอร์ชันเบต้าเท่านั้น

page.ForumTopicPage.replies-count.text
tha2536
Beginner Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
Galaxy a10 ช่วยพัฒนา อินเตอร์เน็ตให้เป็น 5g หรือ อุปกรณ์ App ให้ลื่น กว่าเดิม
0 คำชม
earth46
ตัวเลือก
Galaxy S
A24ได้อัพเดตยังครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

สามารถตรวจสอบรุ่นและช่วงเดือนที่ได้รับการอัปเดต ผ่านทางแอปพลิเคชัน Samsung Members - แตะไอคอนรูปกระดิ่งด้านบนขวามือ - หัวข้อประกาศครับ หรือตรวจสอบที่ การตั้งค่า - อัปเดตซอฟต์แวร์ครับ เมื่อซอฟต์แวร์พร้อมปล่อยอัปเดตแล้วจะมีการแจ้งเตือนให้ทราบบนตัวเครื่องอีกครั้งครับผม

KiritoDx
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
รอยุครับA24
KiritoDx
Beginner Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
A24 ตอนไหนจะได้อัปครับ รออัปยุ🥰🥰
r2M1_607CNWwlVt
ตัวเลือก
Galaxy S
0 คำชม
Jamlong88
Active Level 2
ตัวเลือก
Galaxy S
one ui6.1 มารึยังครับ ช่วงวันไหนครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy S

ยังไม่มีกำหนดปล่อยอัปเดตครับ ขณะนี้อยู่ในช่วงระหว่างการปล่อยอัปเดต One UI 6.0 สำหรับรุ่นที่รองรับครับ

Se1990
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy S
หายเงียบไปเลย04.01.67🤪🤪
0 คำชม
Heroake
ตัวเลือก
Galaxy S
S23 U สัญญาณ ขึ้นขีดเดียวทั้งสอง sim อีกเครื่อง สัญญาณเต็ม ?
0 คำชม