ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

Theme

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 09-07-2023 09:04 AM)
134 ยอดวิว
nattzii
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Z
สอบถามค่ะ ทำไมดาวโหลดธีม ถึงโหลดช้ามากค่ะ ช้าแบบค้างไปเลย โหลดไม่ได้ เป็นอยู่หลายครั้งแล้วค่ะ เป็นๆหายๆ เป็นเพราะอะไรคะ z flip 5 
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Galaxy Z

ลองเช็คดูก่อนนะครับว่าเป็นทั้ง Wifi และเน็ตมือถือเลยหรือไม่ และเบื้องต้นลองไปที่ การตั้งค่า - แอป - กดเมนู (3 จุดมุมขวา) - รีเซ็ตแอปที่ตั้งค่าไว้ แล้วรีสตาร์ทเครื่องดูก่อนครับ

0 คำชม
nattzii
Active Level 3
ตัวเลือก
Galaxy Z
ลองแล้วค่ะ ใช้ไวไฟโหลดไม่ได้เลย ใช้ได้แต่สามจี เป็นเพราะอะไรคะ หรือบังคับใช้สามจีโหลดเท่านั้น ตอนใช้ flip4 ยังใช้ไวไฟโหลดได้เลยค่ะ
0 คำชม
ตัวเลือก
Galaxy Z

อาการนี้อาจจะเกิดจากความเร็วอินเตอร์เน็ต หรือ ปัญหาเครือข่าย Wifi เบื้องต้นเข้าที่การตั้งค่า>แอป>ค้นหาเลือก Galaxy Theme>ที่เก็บ>จัดการข้อมูล>กด"ลบ" และเข้าที่การตั้งค่า>การจัดการทั่วไป>รีเซ็ต>เลือกรีเซ็ตเครือข่าย แล้วปิด-เปิดเครื่องใหม่ครับ จากนั้นลองใช้งานดาวน์โหลดอีกครั้งครับ