ยกเลิก
การแสดงผลลัพธ์สำหรับ 
ค้นหาแทนที่สำหรับ 
คุณหมายถึง: 

หัวข้อเดิม:

กล้องหน้า tab s7 ใช้งานไม่ได้

(สร้างหัวข้อเมื่อ: 12-06-2022 01:26 AM)
179 ยอดวิว
Singha3005
Active Level 1
ตัวเลือก
Tablets
กล้องหลังทำงานได้ปกติ แต่พอสลับมาเป็นกล้องหน้า กล้องไม่สามารถทำอะไรได้เลย
page.ForumTopicPage.replies-count.text
ตัวเลือก
Tablets

แอดมินขออนุญาตแนะนำเบื้องต้น ให้เข้าที่การตั้งค่า>แอป>กล้องถ่ายรูป>ที่เก็บ>จัดการข้อมูล>กด"ตกลง" ครับ แล้วลองเปิดกล้องถ่ายรูปใช้งานดูใหม่ครับผม

0 คำชม
Singha3005
ตัวเลือก
Tablets
ทำแล้วไม่ได้ผลครับ ผมเป็นหลัง update มาเป็น one UI 5 ครับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Tablets

แนะนำให้นำเครื่องติดต่อศูนย์บริการเพื่อให้ช่างตรวจสอบให้ก่อนนะครับ สามารถติดต่อศูนย์บริการได้ที่ http://www.samsung.com/th/support/location/supportServiceLocation.do?page=SERVICE.LOCATION หลังติดต่อศูนย์บริการแล้วติดขัดตรงไหนสามารถแจ้งแอดมินเข้ามาได้เลยครับ

0 คำชม
Singha3005
ตัวเลือก
Tablets
ผมเอามาให้ศูนย์ดูแล้วครับ ทางศูนย์แจ้งว่ากล้องหน้าเสีย
ตอนนี้ผมซื้อใช้งานมา 1 ปีขอคอมเพลนเลยแล้วกันครับ ตอนนี้ไม่มั่นใจเลยว่าจะมีอะไรเสียอีกหรือไม่ ทั้งๆที่ไม่เคยทำตกเลย ในความคิดผม product ต้องมีความแข็งแรงมากกว่านี้
0 คำชม
ตัวเลือก
Tablets

หากนำเครื่องติดต่อศูนย์บริการแล้วต้องรบกวนให้ช่างตรวจสอบเครื่องให้ก่อนนะครับ หรือหากติดต่อศูนย์บริการแล้วไม่ได้รับความสะดวกอย่างไรสามารถแจ้งแอดมินเข้ามาได้เลยครับผม อย่างไรต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

0 คำชม
Singha3005
ตัวเลือก
Tablets
ใช้งานมา 4 เดือนเสียอีกแล้วครับ มันเป็นเพราะอะไรคับ
0 คำชม
ตัวเลือก
Tablets

ตัวเครื่องมีอาการอย่างไรครับ สามารถแจ้งปัญหาที่พบให้แอดมินดูแลได้เลยครับผม

0 คำชม
Singha3005
ตัวเลือก
Tablets
มันทำให้ผมในฐานะ User รู้สึกว่าไม่มั่นใจใน product ครับ
0 คำชม